பட்டதாரி மாணவர்களுக்கு மாதம் 1000ரூ மத்திய அரசு உதவி தொகை

மத்திய அரசு +2 தேர்வில் 80% க்கு மேல் மதிப்பெண் எடுத்து கல்லூரி, பல்கலைக்கழகங்களில் பயிலும் மாணவர்களுக்கு மாதம் 1000ரூபாய் உதவித்தொகை வழங்கும் திட்டத்தை அறிமுகம் செய்துள்ளது. அத்திட்டத்தில் பயன்பெறுவதற்கான விண்ணப்பங்களை தமிழக கல்வித்துறை வரவேற்று செய்திக்குறிப்பு வெளியிட்டுள்ளது.

இந்த செய்திக்குறிப்பின் படி, தமிழகத்தில் 4883 மாணவர்களுக்கு இந்த உதவித்தொகை வழங்கப்படும். பட்டப்படிப்பு மணவர்களுக்கு மாதம் 1000ரூபாயும், முதுகலை மாணவர்களுக்கு 2000ரூபாயும் வழங்கப்படும். 2009 மற்றும் அதற்க்கு முன்னர் தேர்சி பெற்றவர்களுக்கு இந்த உதவி தொகை கிடைக்காது. இது 2010-ல் 80 % மதிப்பெண் எடுத்தவர்கள் மட்டுமே இந்த உதவி தொகைக்கு விண்ணப்பிக்கலாம். பெற்றோரின் ஆண்டு வருமானம் ரூ.4,50,000-க்கு குறைவாக இருக்க வேண்டும்.

மாணவர்கள் இந்த இணையதளத்திற்க்கு http://www.tn.gov.in/dge/scholarship/login.php சென்று தங்களுடைய +2 தேர்வு பதிவு எண்ணை (Registration Number) சமர்பிக்கவேண்டும் தங்களுடைய மதிப்பெண்ணை சரிபார்த்து 80% சதவீதத்திற்க்கு மேல் இருந்தால் விண்ணப்ப படிவத்தை டவுன்லோட் செய்யலாம். நவம்பர் 12-ஆம் தேதி வரைதான் விண்ணப்பத்தை டவுன்லோடு செய்ய முடியும் . பூர்த்தி செய்து அனுப்ப கடைசி தேதி நவம்பர் 16.

உடன் சமர்பிக்க வேண்டிய சான்றிதழ்கள்

1. சாதி சான்றிதழ்
2. வருமான சான்றிதழ்
3. +2 மதிப்பெண் சான்றிதழ்

பூர்தி செய்யப்ப்பட்ட விண்ணப்பத்தை அனுப்ப வேண்டிய முகவரி

இணை இயக்குனர் ( மேல் நிலை)
அரசு தேர்வுகள் இயக்ககம்
DPI. வளாகம், கல்லூரி சாலை
சென்னை – 600006

மேலும் விபரம் இந்த இணையதளத்தில் http://www.tn.gov.in/dge உள்ளது.

Like and Share

Editor

தாமரன்கோட்டை இணைய தள மேலாளர்.

2 thoughts on “பட்டதாரி மாணவர்களுக்கு மாதம் 1000ரூ மத்திய அரசு உதவி தொகை

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *